Shiga


ETIAS don 'Yan Britishasar Burtaniya

A ƙarshen 2021, 'yan ƙasa na Burtaniya za su buƙaci karɓar izinin shiga ETIAS don shiga ƙasashe a cikin yankin Schengen na Tarayyar Turai. Ga abin da ya kamata matafiya su sani domin fahimtar wannan sabon abin da ake nema da kuma samun takardun tafiya da suke buƙata kafin su bar gida.

'Yan ƙasar Burtaniya sun cancanci ETIAS

Menene ETIAS Visa Waiver?

Tsarin Bayar da Bayanai game da Balaguro da Izini na Turai (ETIAS) na nufin karfafa iyakokin EU da kiyaye 'yan ƙasa da matafiya a can. BA BA biza bane amma shirin yin watsi da visa. Koyaya, galibi ana kiranta azaman “visa ETIAS” a cikin tattaunawar gama gari.

Batun Visa na ETIAS don Turai yayi kama da tsarin cire izinin biza da aka kafa a Amurka. Yana ba wa gwamnati damar amincewa da bin diddigin matafiya saboda dalilan kawar da barazanar tsaro da bin diddigin matafiya don hana ta'addanci da kuma daukaka matakan tsaro.

Da zarar an samu, ETIAS don citizensan ƙasa daga Burtaniya zasu ba da izinin tafiya har zuwa kwanaki 90 a cikin iyakokin EU. Matafiya ba sa samun izini daban don tafiya tsakanin ƙasashen da ke cikin Yankin na Schengen. Biza na ETIAS zai kasance yana aiki har zuwa shekaru uku ko har zuwa lokacin da fasfo ɗin da yake yanzu ya ƙare.

Kaurace wa Visa na ETIAS don Turai yana da kyau ga matafiya masu zuwa Turai a matsayin wani ɓangare na wata tafiya, waɗanda ke ziyartar a matsayin masu yawon buɗe ido, da waɗanda ke kasuwanci a can. Duk sauran matafiya zasu buƙaci wani nau'in izini na tafiya daban kafin su iya shiga Yankin Schengen.

Aiwatar da ETIAS

Matafiya da ke buƙatar ETIAS don 'yan ƙasa daga Burtaniya na iya zuwa nan don nema. Za su buƙaci:

  • Ingantaccen fasfo na Burtaniya
  • Adireshin imel
  • Katin bashi

Aikace-aikacen yana neman bayanai da yawa, gami da:

  • Adireshin mai neman, ranar haihuwa, da kuma ƙasar zama
  • Bayanin fasfo
  • Bayanin tsaro. Wannan sashin ya hada da tambayoyi game da kasancewar matafiyin a wuraren da aka yi tashin hankali, tarihin kama su da hukuncin da aka yanke musu, da sauransu.
  • Bayani game da tafiye-tafiyen da suka gabata
  • Bayanan lafiya

Da zarar matafiyi ya shigar da bayanansa kuma ya biya kudin aikace-aikacen, za a duba bayanan su ta hanyar wasu tarin bayanan bincike. Hakanan za'a kimanta shi bisa ga cire izinin visa na ETIAS don ƙa'idodin Turai da jerin EU.

Yawancin aikace-aikace za a amince da su a cikin 'yan mintuna kaɗan, kodayake wasu aikace-aikacen na iya ɗaukar lokaci mai tsawo. Bayan an sarrafa shi, masu neman za su karɓi imel ɗin da ke sanar da su matsayin cire izinin biza. Idan an amince da biza ETIAS ɗin su, za su karɓi izinin tafiya. Ya kamata su buga wannan kashe don nunawa jami'ai lokacin da suka isa Turai, kodayake jami'an shige da fice suna iya neman su ta hanyar lantarki, suma.

Tafiya zuwa Turai na iya zama daɗi da ban sha'awa. Don kiyaye lafiyar matafiya da citizensan ƙasa baki ɗaya, baƙi daga Burtaniya ba da daɗewa ba za su sami izinin dakatar da biza na ETIAS don shiga EU. Da zarar sun sami wannan, ya kamata su sami damar tabbatar da mafarkin tafiyarsu.

Biyo Mu

Canvas